KODI Skins - en to vi_vn translation catalogue (162 entries)

[ctx: #31000]
en: Directed by
vi_vn: Đạo diễn

[ctx: #31001]
en: Written by
vi_vn: Kịch bản

[ctx: #31003]
en: Power Options
vi_vn: Tùy chọn nguồn điện

[ctx: #31004]
en: Working
vi_vn: Đang thực hiện

[ctx: #31005]
en: Fixed
vi_vn: Sửa chữa

[ctx: #31006]
en: View Options
vi_vn: Tùy chọn chế độ xem

[ctx: #31007]
en: Setup home
vi_vn: Thiết lập màn hình chính

[ctx: #31008]
en: Full screen
vi_vn: Toàn màn hình

[ctx: #31009]
en: Total Duration
vi_vn: Tổng Số Thời Gian

[ctx: #31010]
en: Next episode
vi_vn: Phần/Đoạn kế tiếp

[ctx: #31011]
en: Latest episode
vi_vn: Phần/Đoạn cuối cùng

[ctx: #31013]
en: Statistics
vi_vn: Thống kê

[ctx: #31014]
en: Extras
vi_vn: Vai phụ

[ctx: #31016]
en: Poster
vi_vn: Áp phích

[ctx: #31017]
en: Set path to music genre fanart folder
vi_vn: Chọn đường dẫn đến thư mục chứa đựng thể loại fanart của Âm nhạc

[ctx: #31018]
en: InfoPanel
vi_vn: Bảng thông tin

[ctx: #31019]
en: Network
vi_vn: Mạng

[ctx: #31022]
en: Set multi-image background
vi_vn: Thiết lập đa hình nền

[ctx: #31023]
en: Set single image background
vi_vn: Thiết lập hình nền đơn

[ctx: #31024]
en: Page
vi_vn: Trang

[ctx: #31025]
en: Items
vi_vn: Các mục

[ctx: #31026]
en: Misc Options
vi_vn: Lựa chọn khác

[ctx: #31028]
en: Live Background
vi_vn: Hình nền động

[ctx: #31029]
en: Recent movies
vi_vn: Phim gần đây

[ctx: #31030]
en: Recent episodes
vi_vn: Phần/Đoạn gần đây

[ctx: #31031]
en: Random movies
vi_vn: Phim ngẫu nhiên

[ctx: #31032]
en: Recommended movies
vi_vn: Phim khuyến khích xem

[ctx: #31033]
en: Random episodes
vi_vn: Phần/Đoạn ngẫu nhiên

[ctx: #31034]
en: Recommended episodes
vi_vn: Phần/Đoạn khuyến khích xem

[ctx: #31035]
en: Random songs
vi_vn: Ca khúc ngẫu nhiên

[ctx: #31036]
en: Random albums
vi_vn: Albums ngẫu nhiên

[ctx: #31037]
en: Recent albums
vi_vn: Albums gần đây

[ctx: #31038]
en: Recommended albums
vi_vn: Albums khuyến khích phát

[ctx: #31039]
en: Actions
vi_vn: Hành động

[ctx: #31040]
en: Now Playing
vi_vn: Đang phát

[ctx: #31041]
en: Select widget
vi_vn: Chọn widget

[ctx: #31042]
en: Show "Now Playing" information blended in the background
vi_vn: Hiển thị thông tin "Đang Phát" phía sau nền

[ctx: #31043]
en: Platform
vi_vn: Nền tảng

[ctx: #31046]
en: SEEKING
vi_vn: Đang kiếm

[ctx: #31047]
en: Set item icon
vi_vn: Thiết lập biểu tượng mục

[ctx: #31048]
en: Visualisation Presets
vi_vn: Các hiệu ứng định sẵn

[ctx: #31050]
en: Sort: Ascending
vi_vn: Sắp xếp: Tăng dần

[ctx: #31051]
en: Sort: Descending
vi_vn: Sắp xếp: Giảm dần

[ctx: #31052]
en: Movie library statistics
vi_vn: Thống kê thư viện Phim

[ctx: #31053]
en: TV Show library statistics
vi_vn: Thống kê thư viện chương trình TV

[ctx: #31054]
en: Music library statistics
vi_vn: Thống kê thư viện Nhạc

[ctx: #31055]
en: Open playlist
vi_vn: Mở Playlist

[ctx: #31056]
en: Save playlist
vi_vn: Lưu playlist

[ctx: #31057]
en: Close playlist
vi_vn: Đóng Playlist

[ctx: #31060]
en: This file is stacked, select the part you want to play from.
vi_vn: Tệp này đã bị chia cắt, chọn phần bạn muốn chơi.

[ctx: #31069]
en: Change location
vi_vn: Thay đổi địa điểm

[ctx: #31082]
en: Detach RSS feed from the main menu
vi_vn: Tháo RSS feed ra khỏi thực đơn chính

[ctx: #31095]
en: Slim List
vi_vn: Danh sách Nhỏ

[ctx: #31102]
en: Background
vi_vn: Hình nền

[ctx: #31104]
en: Similar artists
vi_vn: Nghệ sĩ tương tự

[ctx: #31105]
en: More albums from
vi_vn: Thêm album từ

[ctx: #31112]
en: Movies directed by
vi_vn: Phim do đạo diễn

[ctx: #31124]
en: Show Background "Now Playing" Video
vi_vn: Hiện video đang chạy nền

[ctx: #31125]
en: Show Background "Now Playing" Visualisation
vi_vn: Bật hiệu ứng nền "Đang Chạy"

[ctx: #31129]
en: Hide Fanart in full screen visualisation
vi_vn: Ẩn Fanart ở chế độ hiển thị toàn bộ màn hình

[ctx: #31142]
en: Settings level
vi_vn: Mức độ hiệu chỉnh

[ctx: #31146]
en: Rated
vi_vn: Đã xếp hạng

[ctx: #31151]
en: View settings
vi_vn: Thiết lập kiểu xem

[ctx: #31152]
en: Poster
vi_vn: Áp phích

[ctx: #31155]
en: Widgets
vi_vn: Widget

[ctx: #31159]
en: Event log
vi_vn: Nhật ký sự kiện

[ctx: #31161]
en: Choose the position of the RSS feed. Top of the screen, bottom of the screen or the default location directly underneath the main menu.
vi_vn: Chọn vị trí cho RSS. Trên đỉnh, phía dưới màn hình hoặc vị trí mặc định ngay bên dưới thực đơn chính.

[ctx: #31169]
en: This setting hides the Search icon on the home screen.
vi_vn: Thiết lập này sẽ ẩn biểu tượng Tìm Kiếm trên Màn hình chính.

[ctx: #31170]
en: Enabling this setting will hide the alphanumeric label displaying the current position when scrolling through your library.
vi_vn: Kích hoạt thiết lập này sẽ ẩn nhãn chữ số ở vị trí hiện tại khi cuộn qua thư viện.

[ctx: #31171]
en: This setting will activate fullscreen mode automatically after starting to play music.
vi_vn: Thiết lập này sẽ tự động kích hoạt chế độ toàn màn hình sau khi bắt đầu phát nhạc.

[ctx: #31172]
en: Set the path to your music collection for displaying artist logos in the music visualisation and in some views that support it.
vi_vn: Đặt đường dẫn đến bộ sưu tập của bạn để hiển thị hình logo của nghệ sỹ trong hiệu ứng âm nhạc và trong một vài kiểu xem nếu có hỗ trợ.

[ctx: #31173]
en: Blur background (video info dialog)
vi_vn: Làm mờ hình nền (hộp thoại thông tin video)

[ctx: #31174]
en: Blur background behind information
vi_vn: Làm mờ thông tin phía sau nền

[ctx: #31189]
en: Layout
vi_vn: Bố cục

[ctx: #31205]
en: Lyrics Source
vi_vn: Nguồn lyric

[ctx: #31234]
en: Next aired
vi_vn: Phát tiếp theo

[ctx: #31243]
en: Posters
vi_vn: Poster

[ctx: #31245]
en: Wall
vi_vn: Biểu tượng

[ctx: #31261]
en: Choose the position of the RSS feed. Top of the screen or bottom of the screen.
vi_vn: Chọn vị trí cho RSS. Trên đỉnh hoặc phía dưới màn hình.

[ctx: #31262]
en: Hides the labels below the icons on the main menu.
vi_vn: Ẩn các nhãn phía dưới các biểu tượng trên thực đơn chính.

[ctx: #31263]
en: Hide menu labels
vi_vn: Ẩn các nhãn thực đơn

[ctx: #31265]
en: This will reset the main menu to its defaults.[CR]This action cannot be undone.
vi_vn: Việc này sẽ khôi phục thực đơn chính về mặc định.{CR]Cẩn thận vì hành động này không thể hoàn tác.

[ctx: #31266]
en: Hide player control buttons
vi_vn: Ẩn các nút điều khiển của trình phát

[ctx: #31267]
en: Hide time & date
vi_vn: Ẩn thời gian & ngày tháng

[ctx: #31268]
en: Hide Album
vi_vn: Ẩn album

[ctx: #31274]
en: Artwork
vi_vn: Ảnh minh họa

[ctx: #31277]
en: Sort by
vi_vn: Sắp xếp theo

[ctx: #31291]
en: Disable scrolling label
vi_vn: Vô hiệu cuộn nhãn

[ctx: #31293]
en: Small Icons
vi_vn: Các Biểu tượng nhỏ

[ctx: #31301]
en: Last Updated
vi_vn: Cập nhật cuối cùng

[ctx: #31307]
en: Hide Fanart
vi_vn: Ẩn fanart

[ctx: #31315]
en: A required script is [B]NOT INSTALLED[/B]. Press INSTALL to download automatically. Press CANCEL if you would like to return to System Settings and switch skins. You may need to restart Kodi after installation completes.
vi_vn: [B]CHƯA CÀI ĐẶT[/B] đoạn mã theo yêu cầu. Nhấn CÀI ĐẶT để tự động tải xuống. Nhấn HỦY BỎ nếu bạn muốn trở lại Cài đặt Hệ thống và thay đổi giao diện. Bạn cần khởi động lại Kodi sau khi cài đặt hoàn thành.

[ctx: #31317]
en: Set Fanart Path
vi_vn: Đặt đường dẫn fanart

[ctx: #31319]
en: Due to recent updates it is [B]RECOMMENDED[/B] to reset the Main Menu. Certain issues may be resolved by re-setting up your widgets but if issues continue please reset the Main Menu. Press CANCEL to ignore this warning and continue.
vi_vn: Vì những cập nhật gần đây, KHUYẾN CÁO nên khôi phục lại Thực Đơn Chính. Các lỗi nào đó có thể được giải quyết bằng việc tái thiết lập các widget của bạn, nhưng nếu các lỗi vẫn hiện diện vui lòng khôi phục lại Thực Đơn Chính. Nhấn HỦY BỎ để bỏ qua cảnh báo này và tiếp tục.

[ctx: #31320]
en: Last Logged In
vi_vn: Lần truy cập cuối

[ctx: #31321]
en: Karaoke Song Selector
vi_vn: Trình chọn bài hát karaoke

[ctx: #31324]
en: Aired
vi_vn: Đã phát

[ctx: #31328]
en: Recently Added
vi_vn: Mới Bỏ Vào

[ctx: #31335]
en: Recommended
vi_vn: Khuyến nghị

[ctx: #31374]
en: Latest
vi_vn: Mới nhất

[ctx: #31375]
en: Video OSD
vi_vn: Bảng điều khiển Video

[ctx: #31376]
en: Music OSD
vi_vn: Bảng điều khiển Nhạc

[ctx: #31390]
en: Skin default
vi_vn: Giao diện mặc định

[ctx: #31393]
en: Ends at
vi_vn: Kết thúc vào

[ctx: #31413]
en: Local subtitle available
vi_vn: Phụ đề đang có sẵn

[ctx: #31421]
en: Select your Kodi user profile[CR]to login and continue
vi_vn: Chọn hồ sơ người dùng Kodi[CR]để đăng nhập và tiếp tục

[ctx: #31426]
en: Enter text here...
vi_vn: Nhập văn bản ở đây...

[ctx: #31440]
en: Recently played channels
vi_vn: Kênh đã phát gần đây

[ctx: #31491]
en: Muted
vi_vn: Đã tắt tiếng

[ctx: #31501]
en: Channel group
vi_vn: Nhóm kênh

[ctx: #31502]
en: Live TV
vi_vn: TV trực tuyến

[ctx: #31503]
en: Add Group
vi_vn: Thêm nhóm

[ctx: #31504]
en: Rename Group
vi_vn: Đổi tên nhóm

[ctx: #31505]
en: Delete Group
vi_vn: Xoá nhóm

[ctx: #31511]
en: Channel Options
vi_vn: Thiết lập kênh

[ctx: #31533]
en: Unwatched movies
vi_vn: Phim chưa xem

[ctx: #31535]
en: Unwatched TV Shows
vi_vn: Chương trình TV chưa xem

[ctx: #31536]
en: Recent recordings
vi_vn: Bản ghi gần đây

[ctx: #31578]
en: Random music videos
vi_vn: Video nhạc ngẫu nhiên

[ctx: #31581]
en: Unwatched music videos
vi_vn: Video nhạc chưa xem

[ctx: #31584]
en: Random artists
vi_vn: Ca sĩ ngẫu nhiên

[ctx: #31604]
en: Information
vi_vn: Thông tin

[ctx: #31681]
en: Customize the label. Can also accept some label formatting.
vi_vn: Tùy biến nhãn. Có thể chấp nhận một vài định dạng nhãn.

[ctx: #31708]
en: Sort by
vi_vn: Sắp xếp theo

[ctx: #31732]
en: In progress movies
vi_vn: Phim đang xem

[ctx: #31748]
en: This setting enables more widget customization. Disable to use Aeon Nox default widgets.
vi_vn: Thiết lập này kích hoạt thêm tùy chỉnh widget. Vô hiệu hóa để dùng các widget mặc định của Aeon Nox.

[ctx: #31750]
en: Enable to use the same background throughout the home screen. Disable to set each background individually in the home menu customizer.
vi_vn: Kích hoạt để sử dụng cùng một hình nền khắp nơi trên màn hình chính. Vô hiệu hóa để dùng hình nền riêng lẽ trong trình tùy biến thực đơn chính.

[ctx: #31751]
en: Choose the background style.
vi_vn: Chọn kiểu nền.

[ctx: #31752]
en: The list style widgets will automatically scroll if enabled.
vi_vn: Các widget dạng danh sách sẽ tự động cuộn nếu được kích hoạt.

[ctx: #31753]
en: Choose how information is displayed next to the list style widget.
vi_vn: Chọn cách hiện thông tin bên cạnh widget dạng danh sách.

[ctx: #31756]
en: Show movie and tv show cast details within the information dialog.
vi_vn: Hiện chi tiết thông tin diễn viên của phim và chương trình TV trong hộp thoại thông tin.

[ctx: #31757]
en: Enable to use the widget background in the information dialog.
vi_vn: Kích hoạt để dùng nền widget trong hộp thoại thông tin.

[ctx: #31759]
en: If enabled widgets will not be visible throughout the home screen until they are focused.
vi_vn: Nếu những widget đã được kích hoạt, chúng sẽ không thể thấy được ở khắp các nơi trên màn hình chính cho đến khi chúng được chọn.

[ctx: #31760]
en: Configure custom Widget 1
vi_vn: Tùy biến Widget 1

[ctx: #31761]
en: Configure custom Widget 2
vi_vn: Tùy biến Widget 2

[ctx: #31901]
en: 36 Hour Forecast
vi_vn: Thời Tiết - 36 Tiếng

[ctx: #31902]
en: Hourly Forecast
vi_vn: Dự báo theo giờ

[ctx: #31903]
en: Weekend Forecast
vi_vn: Dự báo cuối tuần

[ctx: #31904]
en: 10 Day Forecast
vi_vn: Thời Tiết - 10 Ngày

[ctx: #31908]
en: Chance of Precipitation
vi_vn: Khả năng mưa

[ctx: #31909]
en: Fetching forecast info...
vi_vn: Đang tải dữ liệu thời tiết...

[ctx: #31910]
en: Map & Alerts
vi_vn: Bản đồ & Cảnh Báo

[ctx: #31920]
en: Displays a widget on the Home screen with media information when music is playing.
vi_vn: Hiển thị một widget trên Màn Hình Chính với những thông tin của chúng khi đang phát nhạc.

[ctx: #31929]
en: This setting defines the main menu layout. Options are 5 items, 3 items, 1 items, or icons for the default horizontal menu. You can also choose a vertical menu layout.
vi_vn: Thiết lập này định nghĩa bố cục Thực đơn chính. Các tùy chọn bao gồm 5 mục, 3 mục, 1 mục, hoặc các biểu tượng đối với thực đơn mặc định theo chiều ngang. Bạn cũng có thể chọn bố cục thực đơn theo chiều dọc.

[ctx: #31930]
en: Choose a widget to display on the Home screen to have easy access to content from the library.
vi_vn: Chọn một widget hiển thị trên Màn Hình Chính để dễ dàng truy cập nội dung của chúng từ thư viện.

[ctx: #31933]
en: Select an item to display on the left top of the main menu
vi_vn: Chọn một mục để hiển thị phía trên bên trái của thực đơn chính

[ctx: #31937]
en: Show the RSS feed on the bottom or top of the screen, depending on main menu position. Enabling this setting makes the submenu permanently visible.
vi_vn: Hiển thị RSS phía dưới hoặc trên đỉnh màn hình, phụ thuộc vào vị trí thực đơn chính. Kích hoạt mục này sẽ làm cho thực đơn phụ luôn xuất hiện.

[ctx: #31939]
en: Hide Infopanel on scrolling
vi_vn: Ẩn bảng thông tin khi cuộn

[ctx: #31940]
en: Hides the infopanel while scrolling through the library. Set the amount of seconds to wait for the infopanel to appear when scrolling has stopped.
vi_vn: Ẩn bảng thông tin khi cuộn khắp thư viện. Đặt thời gian (tính bằng giây) để chờ bảng thông tin xuất hiện khi việc cuộn dừng lại.

[ctx: #31941]
en: Kiosk mode
vi_vn: Chế độ Kiosk

[ctx: #31943]
en: Watched status indicator
vi_vn: Dấu hiệu trạng thái Đã xem

[ctx: #31945]
en: This toggles the layout of the List view. Default is a 7 item layout with extended info, "Slim List" is a 14 item, more basic layout
vi_vn: Điều này sẽ bật/tắt bố cục kiểu xem Danh sách. Mặc định là bố cục có 7 mục với thông tin mở rộng, "Danh sách Nhỏ" là 14 mục, nhiều hơn bố cục mặc định.

[ctx: #31950]
en: WEATHER
vi_vn: Thời tiết

[ctx: #31951]
en: PICTURES
vi_vn: Ảnh

[ctx: #31952]
en: LIVE TV
vi_vn: TV trực tuyến

[ctx: #31953]
en: VIDEOS
vi_vn: Video

[ctx: #31954]
en: MOVIES
vi_vn: Phim

[ctx: #31955]
en: TV SHOWS
vi_vn: TV Show

[ctx: #31956]
en: MUSIC
vi_vn: Nhạc

[ctx: #31958]
en: PLAY DISC
vi_vn: Chơi đĩa

[ctx: #31959]
en: SYSTEM
vi_vn: Hệ thống

[ctx: #31983]
en: Swap locations of Trailer and Cinema Experience buttons. Location is either in extras (+) or in the info dialog.
vi_vn: Chuyển đổi vị trí của 2 nút Trailer và Trải nghiệm Rạp chiếu phim. Vị trí nằm trong các tính năng bổ sung (+) hoặc trong hộp thoại thông tin.
