KODI Skins - en to th_th translation catalogue (215 entries)

[ctx: #31000]
en: Directed by
th_th: กำกับโดย

[ctx: #31001]
en: Written by
th_th: เขียนโดย

[ctx: #31002]
en: Blurred album thumb
th_th: รูปย่ออัลบั้มแบบพร่ามัว

[ctx: #31003]
en: Power Options
th_th: ตัวเลือก ด้านพลังงาน

[ctx: #31004]
en: Working
th_th: กำลังทำงาน

[ctx: #31005]
en: Fixed
th_th: คงที่

[ctx: #31006]
en: View Options
th_th: ตัวเลือก มุมมอง

[ctx: #31007]
en: Setup home
th_th: ตั้งค่าหน้าหลัก

[ctx: #31008]
en: Full screen
th_th: เต็มจอ

[ctx: #31009]
en: Total Duration
th_th: รวมระยะเวลา

[ctx: #31010]
en: Next episode
th_th: ตอนถัดไป

[ctx: #31011]
en: Latest episode
th_th: ตอนล่าสุด

[ctx: #31012]
en: Airs
th_th: ออกอากาศ

[ctx: #31013]
en: Statistics
th_th: สถิติ

[ctx: #31014]
en: Extras
th_th: ส่วนพิเศษ

[ctx: #31016]
en: Poster
th_th: โปสเตอร์

[ctx: #31017]
en: Set path to music genre fanart folder
th_th: กำหนดเสันทางไปยังโฟลเดอร์แฟนอาร์ตประเภทเพลง

[ctx: #31018]
en: InfoPanel
th_th: แผงข้อมูล

[ctx: #31019]
en: Network
th_th: เครือข่าย

[ctx: #31020]
en: Extra-fanart
th_th: แฟนอาร์ต-พิเศษ

[ctx: #31021]
en: Stage curtains
th_th: ผ้าม่านเวที

[ctx: #31022]
en: Set multi-image background
th_th: กำหนดพื้นหลังแบบหลายภาพ

[ctx: #31023]
en: Set single image background
th_th: กำหนดพื้นหลังแบบภาพเดียว

[ctx: #31024]
en: Page
th_th: หน้า

[ctx: #31025]
en: Items
th_th: รายการ

[ctx: #31026]
en: Misc Options
th_th: ตัวเลือกอื่นๆ

[ctx: #31027]
en: Set item background
th_th: กำหนดพื้นหลังรายการ

[ctx: #31029]
en: Recent movies
th_th: ภาพยนตร์ล่าสุด

[ctx: #31030]
en: Recent episodes
th_th: ตอนล่าสุด

[ctx: #31031]
en: Random movies
th_th: สุ่มภาพยนตร์

[ctx: #31032]
en: Recommended movies
th_th: ภาพยนตร์แนะนำ

[ctx: #31033]
en: Random episodes
th_th: สุ่มตอน

[ctx: #31034]
en: Recommended episodes
th_th: ตอนที่แนะนำ

[ctx: #31035]
en: Random songs
th_th: สุ่มเพลง

[ctx: #31036]
en: Random albums
th_th: สุ่มอัลบั้ม

[ctx: #31037]
en: Recent albums
th_th: อัลบั้มล่าสุด

[ctx: #31038]
en: Recommended albums
th_th: อัลบั้มแนะนำ

[ctx: #31039]
en: Actions
th_th: การกระทำ

[ctx: #31040]
en: Now Playing
th_th: กำลังเล่น

[ctx: #31041]
en: Select widget
th_th: เลือกตัวแขวน

[ctx: #31042]
en: Show "Now Playing" information blended in the background
th_th: แสดงข้อมูล "ขณะนี้กำลังเล่น" ผสานในพื้นหลัง

[ctx: #31043]
en: Platform
th_th: แพลตฟอร์ม

[ctx: #31044]
en: Views: Plot outline | Info dialog: Full plot
th_th: มุมมอง: โครงเรื่อง | กล่องโต้ตอบข้อมูล: เรื่องย่อแบบเต็ม

[ctx: #31045]
en: Views: Full plot | Info dialog: Plot outline
th_th: มุมมอง: เรื่องย่อแบบเต็ม | กล่องโต้ตอบข้อมูล: โครงเรื่อง

[ctx: #31046]
en: SEEKING
th_th: ค้นหา

[ctx: #31047]
en: Set item icon
th_th: กำหนดไอคอนของรายการ

[ctx: #31048]
en: Visualisation Presets
th_th: ชุดรูปแบบการแสดงแสงสี

[ctx: #31049]
en: Select infoline
th_th: เลือกบรรทัดแสดงข้อมูล

[ctx: #31050]
en: Sort: Ascending
th_th: เรียง: มากไปน้อย

[ctx: #31051]
en: Sort: Descending
th_th: เรียง: น้อยไปมาก

[ctx: #31052]
en: Movie library statistics
th_th: สถานะคลังข้อมูลภาพยนตร์

[ctx: #31053]
en: TV Show library statistics
th_th: สถานะคลังข้อมูลรายการทีวี

[ctx: #31054]
en: Music library statistics
th_th: สถานะคลังข้อมูลเพลง

[ctx: #31055]
en: Open playlist
th_th: เปิดรายการเล่น

[ctx: #31056]
en: Save playlist
th_th: บันทึกรายการเล่น

[ctx: #31057]
en: Close playlist
th_th: ปิด รายการเล่น

[ctx: #31058]
en: PVR information
th_th: ข้อมูล PVR

[ctx: #31060]
en: This file is stacked, select the part you want to play from.
th_th: แฟ้มนี้ซ้อนกันอยู่, เลือกส่วนที่คุณต้องการจะเล่นจาก.

[ctx: #31062]
en: Random movie fanart
th_th: สุ่มแฟนอาร์ตภาพยนตร์

[ctx: #31063]
en: Random TV show fanart
th_th: สุ่มแฟนอาร์ตรายการทีวี

[ctx: #31064]
en: Random video fanart
th_th: สุ่มแฟนอาร์ตวิดีโอ

[ctx: #31065]
en: Random music fanart
th_th: สุ่มแฟนอาร์ตเพลง

[ctx: #31066]
en: Random fanart
th_th: แฟนอาร์ตแบบสุ่ม

[ctx: #31067]
en: Update rating
th_th: ปรับปรุงการจัดอันดับ

[ctx: #31068]
en: CD Wall
th_th: ผนังซีดี

[ctx: #31069]
en: Change location
th_th: เปลี่ยนพื้นที่

[ctx: #31071]
en: While browsing the library
th_th: ในขณะที่เรียกดูคลังข้อมูล

[ctx: #31072]
en: On open video info
th_th: ข้อมูลวิดีโอที่เปิด

[ctx: #31073]
en: Move menu item
th_th: ย้ายรายการในเมนู

[ctx: #31074]
en: Choose item to swap places with
th_th: เลือกรายการที่จะสลับที่ด้วย

[ctx: #31075]
en: No extra features available
th_th: ไม่มีคุณสมบัติพิเศษที่ใช้ได้

[ctx: #31076]
en: Landscape
th_th: แนวนอน

[ctx: #31077]
en: ShowCase
th_th: แสดงกล่อง

[ctx: #31078]
en: TriPanel
th_th: สามแผงข้อมูล

[ctx: #31079]
en: Shift
th_th: เลื่อน

[ctx: #31080]
en: Manage submenu
th_th: จัดการเมนูย่อย

[ctx: #31081]
en: Enable custom submenus
th_th: เปิดใช้งานเมนูย่อยด้วยตนเอง

[ctx: #31082]
en: Detach RSS feed from the main menu
th_th: แยกการดึงข้อมูล RSS ออกจากเมนูหลัก

[ctx: #31083]
en: Enable Next Aired information in the videolibrary
th_th: เปิดใช้งาน ข้อมูล Next Aired ในคลังข้อมูลวิดีโอ

[ctx: #31084]
en: Conditional weather
th_th: สภาวะอากาศ

[ctx: #31085]
en: Musicvideo library statistics
th_th: สถานะคลังข้อมูลวิดีโอเพลง

[ctx: #31086]
en: Icon
th_th: ไอคอน

[ctx: #31087]
en: Banner
th_th: ป้าย

[ctx: #31088]
en: BannerWall
th_th: ผนังป้าย

[ctx: #31089]
en: Play item on startup
th_th: เล่นรายการ ในขณะเริ่มระบบ

[ctx: #31090]
en: Seconds
th_th: วินาที

[ctx: #31091]
en: Select items
th_th: เลือกรายการ

[ctx: #31092]
en: Fullscreen fanart
th_th: แฟนอาร์ตแบบเต็มจอ

[ctx: #31093]
en: LowList toggle
th_th: สลับรายการแบบต่ำ

[ctx: #31094]
en: List view layout
th_th: การจัดวางมุมมองรายการ

[ctx: #31095]
en: Slim List
th_th: รายการแบบบาง

[ctx: #31096]
en: Concert locations
th_th: สถานที่จัดคอนเสิร์ต

[ctx: #31097]
en: Movie playlist statistics
th_th: สถานะรายการเล่นภาพยนตร์

[ctx: #31098]
en: TV Show playlist statistics
th_th: สถานะรายการเล่นรายการทีวี

[ctx: #31099]
en: Musicvideo playlist statistics
th_th: สถานะรายการเล่นวิดีโอเพลง

[ctx: #31100]
en: View:
th_th: มุมมอง:

[ctx: #31101]
en: Choose view
th_th: เลือกมุมมอง

[ctx: #31102]
en: Background
th_th: พื้นหลัง

[ctx: #31104]
en: Similar artists
th_th: ศิลปินที่คล้ายกัน

[ctx: #31105]
en: More albums from
th_th: อัลบั้มเพิ่มเติมจาก

[ctx: #31106]
en: On info
th_th: ข้อมูลเกี่ยวกับ

[ctx: #31107]
en: Persistent
th_th: บ่อยๆ

[ctx: #31108]
en: Enable artist information feed (if available)
th_th: เปิดใช้งาน การดึงข้อมูลศิลปิน (ถ้ามี)

[ctx: #31109]
en: Unwatched episode count
th_th: นับจำนวนตอนที่ยังไม่ได้ดู

[ctx: #31112]
en: Movies directed by
th_th: ภาพยนตร์กำกับโดย

[ctx: #31113]
en: Movies written by
th_th: ภาพยนตร์เขียนบทโดย

[ctx: #31117]
en: Fallback
th_th: ย้อนหลัง

[ctx: #31124]
en: Show Background "Now Playing" Video
th_th: แสดงพื้นหลังด้วยวิดีโอ "ที่กำลังเล่น"

[ctx: #31125]
en: Show Background "Now Playing" Visualisation
th_th: แสดงพื้นหลัง แสงสีประกอบเพลง "ที่กำลังเล่น"

[ctx: #31129]
en: Hide Fanart in full screen visualisation
th_th: ซ่อนแฟนอาร์ต ในการแสดงแสงสีแบบเต็มจอ

[ctx: #31142]
en: Settings level
th_th: ระดับของการตั้งค่า

[ctx: #31146]
en: Rated
th_th: เรต

[ctx: #31152]
en: Poster
th_th: โปสเตอร์

[ctx: #31155]
en: Widgets
th_th: ตัวแขวน

[ctx: #31159]
en: Event log
th_th: บันทึกกิจกรรม

[ctx: #31160]
en: Extended
th_th: ขยาย

[ctx: #31176]
en: Trending Movies
th_th: ภาพยนตร์ที่ได้รับความนิยม

[ctx: #31205]
en: Lyrics Source
th_th: แหล่งของเนื้อเพลง

[ctx: #31209]
en: In Cinemas
th_th: ในโรงภาพยนตร์

[ctx: #31230]
en: Panel
th_th: แผง

[ctx: #31243]
en: Posters
th_th: โปสเตอร์

[ctx: #31245]
en: Wall
th_th: ผนัง

[ctx: #31247]
en: InfoWall
th_th: ผนังขัอมูล

[ctx: #31248]
en: BannerPlex
th_th: ซ้อนป้าย

[ctx: #31253]
en: Banners
th_th: ป้าย

[ctx: #31274]
en: Artwork
th_th: งานศิลป์

[ctx: #31277]
en: Sort by
th_th: เรียงโดย

[ctx: #31300]
en: Overview
th_th: โดยรวม

[ctx: #31301]
en: Last Updated
th_th: ปรับปรุงล่าสุด

[ctx: #31307]
en: Hide Fanart
th_th: ซ่อนแฟนอาร์ต

[ctx: #31309]
en: Memory Used
th_th: หน่วยความจำที่ใช้

[ctx: #31314]
en: Panel
th_th: แผง

[ctx: #31317]
en: Set Fanart Path
th_th: ตั้งค่าเส้นทางของแฟนอาร์ต

[ctx: #31320]
en: Last Logged In
th_th: เข้าสู่ระบบล่าสุด

[ctx: #31321]
en: Karaoke Song Selector
th_th: ตัวเลือกเพลง คาราโอเกะ

[ctx: #31324]
en: Aired
th_th: ออกอากาศ

[ctx: #31328]
en: Recently Added
th_th: ที่เพิ่งเพิ่ม

[ctx: #31331]
en: Installed
th_th: ติดตั้งแล้ว

[ctx: #31335]
en: Recommended
th_th: ที่แนะนำ

[ctx: #31352]
en: Inactive
th_th: ไม่ถูกใช้งาน

[ctx: #31356]
en: Hardware decoding
th_th: การถอดรหัสด้วยฮาร์ดแวร์

[ctx: #31357]
en: Decoder
th_th: ตัวถอดรหัส

[ctx: #31360]
en: Large
th_th: ใหญ่

[ctx: #31374]
en: Latest
th_th: ล่าสุด

[ctx: #31375]
en: Video OSD
th_th: OSD วิดีโอ

[ctx: #31376]
en: Music OSD
th_th: OSD เพลง

[ctx: #31390]
en: Skin default
th_th: หน้าตาพื้นฐาน

[ctx: #31391]
en: Arial
th_th: ฟ้อนท์ Arial

[ctx: #31393]
en: Ends at
th_th: สิ้นสุดที่

[ctx: #31397]
en: Custom Widget
th_th: วิดเจ็ตที่กำหนดเอง

[ctx: #31410]
en: [B]CONFIGURE SERVICE SETTINGS[/B][CR]Setup control of Kodi via UPnP and HTTP · Configure file sharing[CR]Enable Zeroconf · Configure AirPlay
th_th: [B]ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าบริการ[/B][CR]การตั้งค่าของ การควบคุม Kodi ผ่าน UPnP และ HTTP · กำหนดค่าใช้ไฟล์ร่วมกัน[CR]เปิดใช้ Zeroconf · กำหนดค่า AirPlay

[ctx: #31412]
en: Select section
th_th: เลือกส่วน

[ctx: #31413]
en: Local subtitle available
th_th: มีคำบรรยายในเครื่องใช้งานได้

[ctx: #31421]
en: Select your Kodi user profile[CR]to login and continue
th_th: เลือกโปรไฟล์ ผู้ใช้ Kodi ของคุณ[CR]เพื่อเข้าสู่ระบบและดำเนินการต่อไป

[ctx: #31426]
en: Enter text here...
th_th: ป้อนอักษรที่นี่...

[ctx: #31440]
en: Recently played channels
th_th: ช่องรายการที่เล่นล่าสุด

[ctx: #31501]
en: Channel group
th_th: กลุ่มช่องรายการ

[ctx: #31502]
en: Live TV
th_th: ทีวี สด

[ctx: #31503]
en: Add Group
th_th: เพิ่มกลุ่ม

[ctx: #31504]
en: Rename Group
th_th: เปลี่ยนชื่อกลุ่ม

[ctx: #31505]
en: Delete Group
th_th: ลบกลุ่ม

[ctx: #31506]
en: Available Groups
th_th: กลุ่มที่ใช้ได้

[ctx: #31511]
en: Channel Options
th_th: ตัวเลือกของช่องสัญญาณ

[ctx: #31533]
en: Unwatched movies
th_th: ภาพยนตร์ที่ยังไม่ได้ดู

[ctx: #31535]
en: Unwatched TV Shows
th_th: รายการทีวีที่ยังไม่ได้ดู

[ctx: #31536]
en: Recent recordings
th_th: การบันทึกล่าสุด

[ctx: #31578]
en: Random music videos
th_th: สุ่มวิดีโอเพลง

[ctx: #31581]
en: Unwatched music videos
th_th: วิดีโอเพลงที่ยังไม่ได้ดู

[ctx: #31584]
en: Random artists
th_th: สุ่มศิลปิน

[ctx: #31604]
en: Information
th_th: ข้อมูล

[ctx: #31606]
en: Logo
th_th: โลโก้

[ctx: #31708]
en: Sort by
th_th: เรียงโดย

[ctx: #31712]
en: Panel
th_th: แผง

[ctx: #31732]
en: In progress movies
th_th: ภาพยนตร์ที่ดำเนินการอยู่

[ctx: #31901]
en: 36 Hour Forecast
th_th: พยากรณ์ ใน 36 ชั่วโมง

[ctx: #31902]
en: Hourly Forecast
th_th: พยากรณ์รายชั่วโมง

[ctx: #31903]
en: Weekend Forecast
th_th: พยากรณ์สุดสัปดาห์

[ctx: #31904]
en: 10 Day Forecast
th_th: พยากรณ์ ใน 10 วัน

[ctx: #31908]
en: Chance of Precipitation
th_th: โอกาสเกิดฝน

[ctx: #31909]
en: Fetching forecast info...
th_th: กำลังเรียกข้อมูลการพยากรณ์ ...

[ctx: #31910]
en: Map & Alerts
th_th: แผนที่และการเตือน

[ctx: #31911]
en: Setup the Aeon Nox main menu
th_th: ตั้งค่าเมนูหลักของ Aeon Nox

[ctx: #31913]
en: Aeon Nox main menu horizontal position
th_th: ตำแหน่งเมนูหลักแนวนอนของ Aeon Nox

[ctx: #31915]
en: Navigation style for horizontal lists
th_th: รูปแบบการเลื่อนของรายการตามแนวนอน

[ctx: #31916]
en: Change the way horizontal lists scroll in Aeon Nox. Default will scroll lists in a cycle. "Fixed" are lists with a beginning and end.
th_th: เปลี่ยนวิธีการเลื่อนรายการแนวนอนใน Aeon Nox ค่าเริ่มต้นคือเลื่อนรายการแบบหมุนวนกลับ "คงที่" คือรายการแบบมีจุดเริ่มต้นและสิ้นสุด

[ctx: #31917]
en: When enabled text scrolls automatically. When disabled manual scrolling is required. Note that not every textbox has a manual button.
th_th: หากเปิดใช้งานการเลื่อนอักษรโดยอัตโนมัติ หากปิดใช้งาน จะต้องเลื่อนด้วยตนเอง ข้อควรจำ ไม่ใช่ทุกกล่องข้อความจะมีปุ่มด้วยตนเอง

[ctx: #31918]
en: Projects the current playing video on the background behind the panels.
th_th: นำเสนอวิดีโอที่กำลังเล่นในปัจจุบันบนพื้นหลัง หลังแผงแสดงข้อมูล

[ctx: #31919]
en: Projects the visualisation on the background behind the panels when music is played.
th_th: นำเสนอการแสดงแสงสีบนพื้นหลัง หลังแผงแสดงข้อมูล เมื่อเพลงถูกเล่น

[ctx: #31920]
en: Displays a widget on the Home screen with media information when music is playing.
th_th: แสดงตัวแขวนบนหน้าจอหลัก ด้วยข้อมูลสื่อเมื่อเพลงทำการเล่น

[ctx: #31921]
en: Displays a widget on the Home screen with media information when a movie or episode is playing.
th_th: แสดงตัวแขวนบนหน้าจอหลัก ด้วยข้อมูลสื่อภาพยนตร์หรือตอนเมื่อทำการเล่น

[ctx: #31922]
en: This enables custom genre backgrounds when browsing through the videolibrary's genre node. Filenames should match the genre label. Extension must be .jpg.
th_th: นี่จะเปิดใช้พื้นหลังตามประเภทที่กำหนดเอง เมื่อเรียกดูไปยังระดับประเภทของคลังข้อมูลวิดีโอ ชื่อแฟ้มต้องตรงกับชื่อประเภท ส่วนขยายต้องเป็น .jpg

[ctx: #31924]
en: This enables custom genre backgrounds when browsing through the musiclibrary's genre node. Filenames should match the genre label. Extension must be .jpg.
th_th: นี่จะเปิดใช้พื้นหลังตามประเภทที่กำหนดเอง เมื่อเรียกดูไปยังระดับประเภทของคลังข้อมูลเพลง ชื่อแฟ้มต้องตรงกับชื่อประเภท ส่วนขยายต้องเป็น .jpg

[ctx: #31927]
en: Resets all above values to their defaults.
th_th: ย้อนคืนค่าด้านบนทั้งหมด สู่ค่าเริ่มต้น

[ctx: #31928]
en: Aeon Nox main menu layout
th_th: การจัดวางเมนูหลักของ Aeon Nox

[ctx: #31930]
en: Choose a widget to display on the Home screen to have easy access to content from the library.
th_th: เลือกตัวแขวนที่จะแสดงในหน้าจอหลัก เพื่อให้ง่ายในการเข้าถึงเนื้อหาจากคลังข้อมูล

[ctx: #31931]
en: Video plot preference
th_th: เรื่องย่อวิดีโอที่อ้างอิง

[ctx: #31933]
en: Select an item to display on the left top of the main menu
th_th: เลือกรายการที่จะแสดงในซ้ายบนของเมนูหลัก

[ctx: #31935]
en: Switch places with another menu item. Opens a dialog with a list of menu items to choose from.
th_th: สลับที่กับรายการเมนูอื่น เปิดกล่องโต้ตอบที่มีรายการของเมนู เพื่อเลือกจาก

[ctx: #31937]
en: Show the RSS feed on the bottom or top of the screen, depending on main menu position. Enabling this setting makes the submenu permanently visible.
th_th: แสดงตัวดึงข้อมูล RSS ที่ด้านล่างหรือด้านบนของหน้าจอ, ขึ้นอยู่กับตำแหน่งของเมนูหลัก เมื่อเปิดใช้การตั้งค่านี้ จะทำให้เมนูย่อยปรากฎอย่างถาวร

[ctx: #31939]
en: Hide Infopanel on scrolling
th_th: ซ่อนแผงข้อมูลเมื่อทำการเลื่อน

[ctx: #31941]
en: Kiosk mode
th_th: โหมด Kiosk

[ctx: #31943]
en: Watched status indicator
th_th: ตัวชี้สถานะการรับชม

[ctx: #31945]
en: This toggles the layout of the List view. Default is a 7 item layout with extended info, "Slim List" is a 14 item, more basic layout
th_th: นี่จะสลับการจัดวางของมุมมองรายการ ค่าเริ่มต้นคือ 7 รายการ จัดวางพร้อมข้อมูลเพิ่มเติม, "รายการแบบบาง" จะมี 14 รายการ, จัดวางแบบเรียบง่ายกว่า

[ctx: #31950]
en: WEATHER
th_th: สภาพอากาศ

[ctx: #31951]
en: PICTURES
th_th: รูปภาพ

[ctx: #31952]
en: LIVE TV
th_th: ทีวี สด

[ctx: #31953]
en: VIDEOS
th_th: วิดีโอ

[ctx: #31954]
en: MOVIES
th_th: ภาพยนตร์

[ctx: #31955]
en: TV SHOWS
th_th: รายการทีวี

[ctx: #31956]
en: MUSIC
th_th: เพลง

[ctx: #31958]
en: PLAY DISC
th_th: เล่นแผ่น

[ctx: #31959]
en: SYSTEM
th_th: ระบบ

[ctx: #31960]
en: CONCERTS
th_th: คอนเสิร์ต

[ctx: #31961]
en: Hide ratings in list views
th_th: ซ่อนเรตติ้งในมุมมองรายการ

[ctx: #31962]
en: This toggles the visibility of ratings in views of type List, LowList and TriPanel, except if sorted by rating.
th_th: นี่จะสลับการปรากฎของเรตติ้งในมุมมองแบบ รายการ, รายการแบบต่ำ และสามแผงข้อมูล, ยกเว้นถ้าเรียงตามเรตติ้ง
